WAKUJA ADAI FEDHA ZAKE ALIZONUNULIA DAWA YA AMAPENZI FEKI


Jana nimepita nacheka kwenye mitaa ya kwetu, watu wengine wakawa wananiangalia kwa jicho la kujiuliza, najua walikuwa wakidhani nimevuta moshi wa kitu kilichopigwa marufuku, najua wengine watakuwa walikuwa wananionea huruma wakijua kuwa akili yangu imepata msukosuko kidogo. Mi sikujali niliendelea kujipa raha mwenyewe na kucheka zaidi. Mkasa niliokuwa nimeuona hata wewe ungekuweko ungecheka wiki nzima. Nilikuwa nimekatisha  kwenye uchochoro mmoja ili niwahi kufika nyumbani, si unajua sie Wabongo kwa vichochoro ndio wenyewe, mambo ya kufuata barabara kama magari sie hatuwezi kabisa. Basi nikakatisha kichochoro kimoja, huko nikakuta kuna kelele ugomvi mkubwa unaendelea, watu walishaanza kukusanyika, kama kawaida ya Mbongo yoyote, lazima kujionea mweyewe kila tukio mubashara, nikajipenyeza kuona kulikoni. Lohh hapo ndipo nilipoanzia kucheka, jamaa mmoja alikuwa kamkunja mwenzie ambae kavaa mavazi maarufu kuvaliwa na Wamasai, sasa kwa vile kakunjwa shuka na kwa vile hakua na vazi jingine, nusu ya mwili ulikuwa hadharani. Huyu mkunjaji kwa lafudhi lazima alikuwa ametokea maeneo ya Kanda ya Ziwa, alikuwa anadai hela yake. Inaonekana kuna siku hawa wawili walikutana sehemu, Mmasai akiwa anauza dawa mbalimbali za kiasili, jamaa yangu kutoka Kanda ya Ziwa akaulizia kama Masai ana dawa ya mapenzi akaambia ipo na inasemekana bei ilikuwa shilingi arobaini elfu. Jamaa wa poti akazitoa na kurudi na dawa nyumbani kwa furaha kubwa akijua kuwa yule kimwana wa Kizaramo aliyekuwa akimtamani siku nyingi dawa yake imeshapatikana. Tatizo kubwa lilitokea siku alipofuata masharti yote na kisha kuelekea kwa kimwana ambae alikuwa chaguo la moyo wake. Alipofika akaanza kufuata masharti ya mwisho ambayo yalihusu kuzunguka nyumba ya kimwana na kisha kuchota mchanga kidogo na kuweka mfukoni na hapo ni kumfuata kimwana na kumgonga bega, mambo yote mazuri yangeanzia hapo, eti kimwana angemkumbatia  na kuanzia hapo kuwa mali za Wapoti. Tatizo ni kuwa baada ya kufuata masharti yote ya Masai, Poti akaishia kutandikwa makofi na kumwagiwa maji ya ukoko wa ugali wa ulezi na yule kimwana na pia kutishiwa kupelekwa polisi.  Kuanzia siku hiyo wa Poti alikuwa akimtafuta Mmasai ili kurudishiwa pesa yake, sasa jana wamekutana.  Palikuwa patamu hapo …..instagram@johnkitime

No comments:

Powered by Blogger.