IDADI YA WAGENI

12 January 2017

WASHKAJI MNABOA JIREKBISHENI 2017


Oya washkaji naona sasa niongee lugha mtakayonielewa, mwaka huu lazima tubadilike au vipi? Kuna watu wanaboa mpaka basi  sasa nimeona niwaibukie humu mnielewe. Nianze na washkaji wa Ubungo kituo cha mabasi yaendayo mikoani, aise hivi nani aliwaambia mradi mtu anapita karibu na hicho kituo basi lazima anataelekea Moshi Arusha Mwanza Iringa au  Njombe? Yaani kila siku napita hapo naelekea home Ubungo hamchoki kunisumbua eti niende kwenye miji hiyo nasema nimechoka mnaboa, anaesafiri si ataingia ndani kuafuta tiketi?  Kwanza kuingia kiyuoni nako ni shida tupu, mmeweka milango ya chuma ya kuzunguka, mtu ukija na tenga lako kubwa hamruhusu apite geti kubwa eti lazima apite kwenye kamalango hako kakuzunguka ambako hakatoshi kupitisha tenga, mnataka afanye miujiza, au yote hii kusudi watu wakodi vitorori  vyenu ambavyo mnaviruhusu kupita kwenye geti kubwa mnaboa sana mjue. Mtu achukue mzigo wangu halafu apite geti ambalo mi siruhusiwi kupita tukipotezana si ndio mzigo wangu umekwenda na maji? Mnajua mnaboa  aise. Halafu mtindo wa kuuza tiketi yuzd pale mlangoni wakati wa kuingia acheni mwaka huu, ntakuja lianzisha pale tutaishia kugawana majengo ya serikali mmoja magereza mwingine hospitali ohoo. Halafu kamtindo kanyie makonda kuruhusu watu kuja kuhubiri bidhaa zao kwenye mabasi acheni mwaka huu, mtu umeamka kwenye saa tisa usiku uwahi basi la saa kumi na mbili asubuhi ile unajinyoosha kupunguza usingizi unasikia, “Samahani ndugu abilia Je, unachunusi au unanuka kikwapa? Je, soksi zinanuka? Usikonde tunakuletea dawa ya kunywa ya Anko K inasaidia sana, hata mimi nilikuwa nanuka kikwapa siku hizi sinuki kabisa kwa ajili ya bidhaa hizi” Aise mnaboa sana mjue.
Halafu hivi nyie machinga wa Kibaha mabasi yamewakosea nini? Basi likiingia kituoni Kibaha lazima kila machinga aligonge kwa ngumi, yaani sijui ndio masharti ya waganga wenu kuwa mkitaka kuuza basi basi likiingia kituoni pigeni ngumi, yaani kama ndio umetoka Dar na umeshaanza kupata kausingizi, unaweza kukurupuka ukadhani labda basi linapata ajali.
Mjue mnaboa sana  kwa kweli

0 COMMENTS/TUMA MAONI:

UA-35416264-1