HATUPIMI BANDO

WADHAMINI

18 January 2017

WANAMUZIKI NA WANASIASA KUMBE NDUGU KABISA



Nilikuwa nimekaa kwenye kijiwe kimoja wanapouza pombe za kikwetu, nashushia plastiki moja baada ya jingine, siku hizi hata hivi vijiwe vyetu hivi vimeboreshwa kuna luninga. Hata sisi sasa tunaona laiv hotuba za wanasiasa na kupata burudani ya kusindikizwa na Bongofleva wakati wa kushushia hii kitu. Ujue ukiwa unakunywa hivi vitu akili inachangamka, unaweza ukaanza kinywaji hujui kiingereza baada ya plastiki tatu kiingereza kinakuwa rahisi kabisa. Au unaanza hujui kabisa kucheza lakini baada ya plastiki kadhaa unakuwa na uwezo wa kucheza show kwenye kundi la Wasafi Classic, hizi ni baadhi ya faida chache za pombe za huku kwetu ambazo Taifa halijazitumia. Sasa hapa akili imechangamka nimegundua kumbe wanamuziki na wanasiasa ndugu kabisaa, tena inawezekana hawa ni pacha. Kwanza kabisa wote wanaishi mjini kwa kutunga mistari. Ila huyu ndugu mmoja huwa anaweka biti kwenye mashahiri yake hivyo anayosema yanautamu unajikuta unacheza wakati unamsikiliza. Ukianza na babu za hawa Bongofleva, utakumbuka wimbo kama Dada Asha wa Tabora Jazz ambapo mwimbaji aliahidi kumnunulia Asha ndege. Wale urafiki Jazz wakawa na wimbo wao eti maisha mjini hayafai wanaenda kijiji cha Ujamaa kulima. Watu wakakubali na kucheza sana mistari hiyo, wakati wanamuziki hao wanapoahidi kumnunulia Asha ndege, hata baiskeli hawana, dah, hawa na walipokuwa wakihimiza watu kwenda kijijini kulima hata jembe walikuwa hawajui linashikwaje. Hao ndio wanamuziki bwana na mpaka leo hawajabadilika ila wameboresha uwongo wao siku hizi unasindikizwa na video, wote wana mabinti wakali, magari ya kifahari nguo za bei mbaya na nyumba za ghorofa, vyote hivyo hawana hahahahaha. Sasa ndugu zao wanasiasa nao wana mistari mikali lakini bila muziki, hawa bwana wanaweza kukwambia nipe kura zako ntakuletea barabara, utaishi maisha kama Ulaya, kila mtu utakuwa na hela mfukoni, magonjwa yatakwisha. Mwenyewe utajikuta unapiga makofi. Na wao siku hizi wameboresha mistari yao, inaonekana mpaka kwenye luninga, ukiingia mkenge uwachague ndio huwaoni tena mpaka baada ya miaka mitano wanapokuja kukupa mistari mingine iliyoboreshwa zaidi. Ngoja niongeze plastiki jingine, nami nijione nina ngumi kama Tyson, nikawashushie kipigo wale vibaka mtaani kwetu.  

No comments: