Translate

WADHAMINI

26 January 2017

KUNA MADEREVA WANA ROHO MBAYA SANA


Duniani kuna watu wana roho mbaya sana jamani dah. Yaani mtu anakufanyia kitu kibaya unaumia yeye ndio kwanza ananunua soda anakunywa anakuangalia jinsi unavyoteseka. Halafu binadamu tuna kamsemo fulani eti mtu mkatili namna hii ana roho ya kinyama, yaani tunawaonea kabisa wanyama, huwa hawana roho mbaya. Ila binadamu khaaa. Leo niongelee dereva wa basi moja ambae alinifanyia mtima nyongo sitasahau, niliapa sipandi tena mabasi ya kampuni yake. Siku hiyo nimeamka mapema nikawahi basi naelekea mkoani kwenye dili zangu. Safari ikaanza vizuri kama kawaida video za muziki wa Bongofleva zikaanza kuonyeshwa, kausingizi kadogo kakaninipitia. Niliposhtuka tulikuwa tumeenda mbali kidogo kwa mbali nikasikia kama vile nataka kwenda jisaidia, nikaona poa ntasubiri basi litakaposimama nijinafasi. Baada ya masaa mawili hali yangu ikawa sasa ngumu kidogo, nikasimama na kwenda kwa dreva na kumtaarifu hali yangu. Akanijibu kistaarabu, ‘Subiri tunasimama hapo mbele baada ya dakika chache’. Nikarudi kwenye kiti, dakika arobaini na tano baadae hakukuwa na dalili yoyote ya basi kusimama, hali yangu ilikuwa tete sikuwa hata na nguvu za kusimama kumwendea dreva maana nilijua nikisimama tu nitaachia. Nikampigia kelele konda, akanijibu, ‘Jamani si umeambiwa tutasimama muda si mrefu? We mzee vipi?’  Jamani jasho likaanza kunitoka, ningekuwa mtoto mdogo ningeshaachia , nilikuwa nahangaika kwenye kiti vibaya sana, video naiona naisikia lakini hata sijui ilikuwa inaimba wimbo gani. Kila sekunde kwangu ilikuwa mwaka, na gari likijirusha ilikuwa kama vile sasa ndio najiachia. Nikaona heri nitambae mpaka kwa dreva. Nikafika mbele na kumuomba, ‘Baba chonde naumbuka mwenzio’. Alichofanya ni kubadili gia na kunambia subiri kidogo mzee, kuna kituo cha mzani hapo mbele huwa tunasimama, utamaliza mambo yako huko. Nikaona isiwe tabu kama kuumbuka nishaumbuka, nikajiachia palepale mbele ya dreva. Yaani uzito wote ukanitoka nilikuwa kama nimeshusha mzigo wa tani kumi. Konda na dreva wakaanza matusi yao wala sikuwasikiliza, nikawa natabasamu kwa raha, nikarudi kwenye kiti changu suruwali imelowa, abiria nao wengine wanatukana wengine wananihurumia, potelea mbali mradi nimerudi kuwa binadamu huru tena. 

No comments: