JIRANI YANGU SIO MTU WA MCHEZOMCHEZO


Mdada mmoja jirani yangu , alikuwa kila siku ananilalamikia kuwa kuna rafiki yake hataki kulipa deni la nguo na viatu alivyochukua siku nyingi, jambo ambalo limeua mtaji wa biashara yake, mbali zaidi amekuwa hata simu zake hapokei. Kwa siku anampigia hata mara kumi lakini hapokei na kila akienda kwake hamkuti. Kwa kweli nilikuwa namuonea huruma na pia nilikuwa naumia mimi maana yake alikuwa anakuja geto kila asubuhi mara aombe sukari, mara chumvi mara nauli, vocha ndio usiseme. Leo asubuhi kanigongea, nikaamka nikijua napigwa mzinga mwingine asubuhisubuhi, badala ya masikitiko akanipa bahasha ndani nikakuta alfu hamsini, wakati nashangaa  akasema ‘Zako hizo na pole kwa kukusumbua kwa muda mrefu’. Nikamuuliza za nini? Akanijibu aliyekuwa anamdai kamlipa, hivyo ameona ni haki nipate japo kidogo. Nikashukuru, na ndio nikamuuliza kwani kimetokea nini mpaka akalipwa? Hapo ndipo aliponipa stori nzima. Baada ya kuona simu hazipokelewi basi akamtumia mdeni wake ujumbe wa maneno ufuatao. ‘ Shosti  sikupigii kwa ajili na kukudai nilikuwa nakwambia tu kuwa kuna mabinti wawili walikuwa wanamgombea mumeo, wametandikana sana, mumeo alikuwa pembeni anaangalia tu. Mmoja akapigwa akakimbia basi mumeo akaondoka na yule mshindi kamkumbatia kiunoni’. Haikuchukua hata dakika tano mdeni wake akampigia, hakupokea. Katika nusu saa zilipigwa  missed call kama 30. Baadae mdeni akaanza kutuma meseji, ‘Ugomvi ulikuwa wapi?’ ‘Walielekea wapi na mume wangu?’, ‘Mwanamke mwenyewe unamjua?” , ‘Shosti tafadhali nambie kumbuka urafiki wetu shosti’. Baada ya hapo zikaanza missed call tena, ambazo hazikupokelewa. Ndipo ikaja mesej  tamu,’Hela zako ninazo tukutane wapi nikupe unielezee mkasa mzima?’ Hapo ndipo jirani akajibu. ‘Shosti nitumie kusudi nipatie na usafiri nije nikupeleke walipoenda, kiukweli alichofanya shemeji ni cha aibu, twende tukamkomeshe’. Hazikupita sekunde chache deni likalipwa na hela za usafiri juu. Hapo ndipo jirani yangu akaenda kwa wakala akatoa fedha zake kisha akazima simu na kuendelea na shughuli zake kwa raha zake. Jirani yangu si mtu wa mchezo mchezo

No comments:

Powered by Blogger.