IDADI YA WAGENI

29 November 2016

JAMANI WACHAWI WAPO MTAANI KWETU


Wachawi bado wapo bize sana kama hujui. Halafu wachawi bwana watu wana roho mbaya sana, ishu zao huwashughulikia watu wao wa karibu tu. Ukiwa mnatoka kijiji kimoja, au mtaa mmoja au nyumba moja, au nduguyo au rafiki yako, kati ya hao ndo atatoka atakae kuloga. Kama hakujui mchawi hana shida na wewe. Unajua wachawi wana mbinu mbaya sana kwa mfano umepiga dili limetiki una tumilioni kadhaa, au umepokea fedha zako za mafao ya kustaafu, au singo yako imehit, unapitapita kwa nduguzo au marafiki kuulizia ufanye mradi gani, basi mmoja wapo kama mchawi atakupa wazo, kwa mdomo au kimawazo, ohh fungua genge au fungua kigrosari, nunua gari au kalime. Basi utaona bonge la wazo, mihela yako yote unaingiza kwenye mradi. Kama genge ndio utaona watu wanalikwepa tu, mpaka mtaji unakuishia hivihivi laiv, kama ulifungua kigrosary utajikuta au wewe mwenyewe unageuka mlevi unajikopesha hizo pombe na kununulia wateja wako mpaka kamradi kana buma, kama umenunua kagari, siku mbili tu kamepigwa mzinga, ukijidai kulima basi mwaka huo ndio bei ya ulicholima kinashuka bei ghafla unaambulia patupu, hapo ujue kuna mkono wa mtu. Jana na mimi yamenikuta nimelogwa hivihivi najiona. Niliamka nikiwa na alfu tu, njaa inauma, nikangia kwa mama ntilie nipate japo kikombe cha chai cha mia, maandazi mawili ya mia na bakuli la maharage la mia tatu. Hapo nikajua nabakiwa na mia tano, itatosha nauli ya daladala kwenda kariakoo nikabahatishe chochote.  Mama ntilie akaniletea oda yangu nikaanza kula taratibu, hee kutizama chini hivi si nikaona mtu kadondosha noti ya alfu, basi kwa ustadi mkubwa nikaivuta kwa mguu bila mtu yoyote kunishtukia kisha nikaikanyaga vizuri. Roho yangu ikawa sasa na amani, nilipomaliza raundi ya kwanza nikaagiza tena chai nyingine, maandazi na maharage. Wakati wa kulipa nikainama na kuchukua ile alfu na kumpa mama ntilie tukaagana kwa furaha tumbo limejaa safii. Nikakimbilia daladala la Kariakoo nikakaa tena kwenye dirisha nipate upepo. Mchezo ukanigeukia konda alipotaka nauli, nilijisachi mwili mzima siioni alfu yangu, machozi yalinilengalenga nilijua konda hatanielewa. Na hapo ndipo akili ikanijia kuwa ile alfu nilidhani kadondosha mtu mwingine nilikuwa nimedondosha mimi mwenyewe. Nikagundua mara moja lazima kuna mchawi kaniroga, na nina shaka na kale kazee mtaani kwetu nilikokaambia siji kukaamkia dahh kweli uchawi upo

0 COMMENTS/TUMA MAONI:

UA-35416264-1