NASEMA NTAMTOA MTU KONGOSHO OHOOO


Ndugu zangu leo nimekasirika. Kuna watu wameniudhi nimeshindwa hata kunywa chai asubuhi. Kiukweli sasa hii imevuka mipaka nasema hii siikubali kabisa. Mambo kama haya ndio yanaweza kumfanya mtu akaamua kurudi kijijini kwao kuomba msaada wa mizimu ya kwao kulipa kisasi au kama ni mtoto wa mjini kuchukua uamuzi wa mwendokasi na kuruka vichwa sehemu za heshima. Yaan najiuliza bado nini hiki? Nauliza tena nini hiki sasa? Hivi kweli mnaona mnafanya jambo la kawaida kabisa? Nasema kiukweli baada ya muda mfupi nitamtoa mtu kongosho, mi sio mtu wa mchezomchezo, ulizeni jamani, ulizeni mtaani kwetu watawaambia kuwa huwa sipendi utani. Kwanza kabila letu hatupendi maneno sisi ni kazi tu, sasa nauliza nani amebadilisha sauti ya mwito wa simu yangu? Nikipigiwa simu mdada mmoja anawahi kimbelembele anaanza kujibu eti, ‘Asante kwa kumpigia malkia, malkia ni mke wa mfalme. Malkia atapokea simu yako sasa hivi’ Aise mie malkia? Nauliza na ndevu na mustachi huu mnaniita mie malkia? Nawaona wengine mnacheka mnacheka nini? Kuna la kucheka hapo wakati mwanaume mzima naitwa malkia? Huu utani sasa umevuka mipaka namsaka huyu aliyewaambia naitwa Malkia na pia mtaniambia kwanini hamkuniuliza mpaka mkaamini kuwa naitwa Malkia na kuruhusu kila anaenipigia anatangaziwa kuwa mie ni Malkia. Dah najisikia kulia kwa hasira.  Nimeanza kuchekwa mtaani, yaani karibu kila mtu mpaka vitoto vikiniona vinacheka, ndugu zangu wananiuliza lini nimebadili jina, wengine nawaona wananiangalia kiajabu ajabu wanashangaa kwanini najiita jina la malkia. Sasa sikilizeni naenda kulala nikiamka nikute mmefuta hako katangazo kenu kanakoniita mie majina ya ajabu. Sitaki kurudia tena, mi mbayaa ohh shauri zenu. Nasema tena nikiamua kurudi kwetu kuongea na babu nimtaarifu kuwa mjukuu wake anaitwa malkia, kitakachowatokea mi simo. Haya kwa usalama futeni hako kasauti. Sipendagi ugomvi.

No comments:

Powered by Blogger.