HATUPIMI BANDO

WACHA TULALEEEEEE

WACHA TULALEEEEEE
WACHA TULALEEEEE

WADHAMINI

9 March 2014

BREAKING NEEEEEEWS...PROFESA ASEMA MAYANKI IRINGA, NJOMBE, MAFINGA, MUFINDI HAWAVAAGI MILEGEZO...KUWA WAKWANZA KUSOMA HAPA





Kumetokea na emejensi na imelazimika blog yenu tata itume waandishi wetu makini kwenda huko Iringa na Njombe kufuatilia ukweli kuwa vijana wa huko hawavai milegezo. Profesa mmoja ambaye ni mchambuzi wa mambo yasiyo muhimu Prof Jei Kimite ameieleza CNN kuwa vijana wa Iringa na Njombe hawavai milegezo kutokana na kibaridi kikali cha huko ambacho kinaathiri makalio kama yakiachwa wazi. Profesa huyo mwenye mawani, katika utafiti wake wa kurasa alfu mbili, ambamo pamoja na kuchambua aina mbalimbali za makalio, yakiwemo, yale aina ya mtawanyiko, m'bano, kishingo, kibonglosi, ngumimkononi, yakumwagika, nguzo mbili, yakihindi, na kadhalika, ameeleza  athari mbalimbali za baridi katika makalio ya vijana wa sasa. Prof amechambua baadhi ya  matukio ambayo kumekuweko na athari za makalio kupata nyumonia ya makalio kutokana na kuwekwa katika baridi kwa kipindi kirefu. Nyumonia hiyo inayojulikana kitaalamu kama  Arsenalia Influenza, husababisha maumivu makali ambayo yanamlazimisha mgonjwa kulala kifudifudi muda wote na kulazimika kuacha makalio wazi kwani hupata maumivu makali akijaribu kufunika sehemu iliyoathirika.  Ugonjwa huu umeleta matatizo makubwa huko Uganda ambako kuna adhabu kali kwa kukutwa umelala mlalo wa staili hiyo. Hivyo basi waandishi wambeya wa blog yenu, wanakaribia Iringa kuona ukweli wa utafiti huu ambao utabadili mtiririko wa historia ya uvaaji wa suruali na pensi.

No comments: