FACEBOOK YASABABISHA MAGONJWA MAPYA YA KIDIJITALI SOMA CHUKUA HATUA


Kutokana na matumizi makubwa ya Facebook tayari kumeanza kupatikana magonjwa ambayo yanatokana na hii kitu, katika semina niliyohudhuria jana niliweza kufahamishwa baadhi ya magonjwa mapya kabisa yafuatayo;

1.LIKOSIS.
Huu ni ugonjwa ambao mgonjwa huwa ana ‘like’ kila status na picha yoyote atakayoiona mbele yake. Ugonjwa huu huwapata hasa wale ambao ndio kwanza wanaanza kutumia FB

2.LIKOPHOBIA
Huu ni ugonjwa wa kutoku ‘like’ kitu chochote, ugonjwa huu wanao sana masupastaa wa bongo, maana huwa na tatizo la kisaikolojia kuwa waki’like’ watashuka hadhi na kuwa watu wa kawaida

3.AIBUMIASIS
Huu ni ugonjwa wa kuionea aibu FB. Mtumiaji huingia FB labda mara moja kwa mwezi halafu anaona aibu kuingia tena mpaka mwezi unaofuata.

4. TAG SYNDROME
Ni ugonjwa ambao mwana FB anataka umtag kila picha anayoiona hata isiyomuhusu

5. HATE SYNDROME
Huu ni ule ugonjwa wa mwana FB ambapo yeye huweka status za ‘hate’ tu. I hate life. I hate haters, I hate Dar, I hate CCM, I hate CDM

6. REQUEST SYNDROME
Hapa ni ule ugonjwa wa mwana FB kurequest marafiki bila hata kuwa anawajua anataka tu aonekane anao wengi.

7. COMMENTOLARIA
Mwenye ugonjwa huu, hu comment kwenye kila status itakayotokea mbele yake, yanayomhusu na yasiyomhusu, mradi ka comment

8.MBULULATOSIS
Mwenye ugonjwa huu hucomment utumbo tu kila mara, status na mazungumzo yanaweza kuwa ni ya kuhusu ujio wa Obama, yeye ataweka tangazo la duka lake la simu, au ataulizia Kofi Olomide ana umri gani

 9. ADICTOMIOLOGY
Mgonjwa anaweza kuhisi kufa kama katimiza masaa 24 bila kuingia FB


No comments:

Powered by Blogger.