WEZI NCHINI WATANGAZA MGOMO

Hatimae wezi nao wameamua kutumia nguvu za umma kupata haki zao. Wezi wa Tanzania wamepanga kufanya mgomo wa kuiba chochote kuanzia kesho hadi hapo serikali itakapokubali kuongeza siku zao kutoka siku za mwizi kuwa arobain na kuongeza kufikisha themanini. Hii imekuja baada ya kamati kuu ya wezi kuona kiwango hiki kimepitwa sana na wakati ukikumbuka kiwango hiki kilipoanza kutumika, hata ukubwa wa mali iliyokuwa ikiibiwa ilikuwa ndogo sana, na hata kuficha ilikuwa rahisi, wezi waliweza hata kuchimbia chini ya kitanda mali zao na ikawa salama, lakini sasa usumbufu umekuwa mkubwa sana ambapo wezi  hulazimika kuficha mali ya wizi mpaka nchi kama Uswisi umeonaee, siku 40 kwa kweli ni chache sana. Wizi wa zamani ilikuwa mtu unaiba halafu watu wanakufukuza wakikukamata wanakupeleka p[olisi bila kipigo, na ukiwapa mali yao wanakuachia, na mara nyingi ukiwahi kuingia katika chaka wanaogopa kukufuata na tatizo limekuwa linaisha lakini siku hizi, imelazimika kubadili mbinu kwa wananchi hawaoni tabu kukuchoma moto ukijidai unajificha kwenye chaka, hata kwenye nyumba ukiingia wanachoma moto. Katika ule wizi wa kidijitali tayari kuna wanoko wameingilia kati na wanajua mara moja umeficha nchi gani fedha au mali, kwa hiyo ili kuwe na fairplay siku za mwizi ni lazima ziongezeke Mmoja wa wezi ambaye alihudhuria mkutano huo muhimu alisema wazi kuwa Tanzania bila mgomo itakuwa tabu sana ombi lao kupitishwa mapema kutokana na utendaji mbovu wa serikali.

No comments:

Powered by Blogger.