Breaking Newsssssss- HAKUNA MGAO

Toka kushoto; Mimi, Bada C Ugali(msemaji mkuu Afrika), Don Othman(mpiga picha), Totoo(mcheza show wa shirika), Waandishi wa Habari, Mstari wa nyuma Wasomaji wa habari

Waheshimiwa waandishi, waheshimiwa wapiga picha za mnato, waheshimiwa wapiga picha za video, waheshimiwa makanjanja, waheshimiwa mabibi na mabwana. Kwanza naomba nichukue nafsi hii kuwaombeni radhi kwa hali iliyopo hii ni kutokana na kuanguka kwa transfoma moja ambayo watoto wa Uswahilini waliipiga mawe jana asubuhi. Lakini tatizo hilo linashughulikiwa na mafundi wetu mahiri.
Leo shirika limenituma nije kuongea na nyinyi ili kuondoa uvundo, samahani uvumi ulioenea kwenye vyombo vya habari vya ndani, nje na hata pembeni yetu na pia kwenye mitandao ya kijamii na isiyo ya kijamii kuhusu utendaji wa shirika letu, na hivyo kuchafua jina tukufu la shirika letu la  Ugavi wa Giza. Mnaonaee
Awali ya yote nichukue nafasi hii kumpongeza Rais wetu kwa kushinda kwa kishindo katika uchaguzi uliopita, pia nichukue nafasi hii kumpongeza Waziri wetu kwa ukakamavu wa hali ya juu kusimamia mishahara  na marupurupu yetu wakati wa Bunge lililopita. Mheshimiwa Waziri take it from me wafanyakazi wote na wake zao wanakupenda ile mbaya unaonaeee.
Baada ya hayo nirudi kwenye mada. Katika siku za karibuni kumetokea kundi la watu wasiopenda maendeleo, wapinzani wa juhudi zetu ambao wamesimama kidete kulaani na kubeza juhudi zetu za kuimarisha sekta hii ya giza. Uwongo mkuu wanotumia ni kuwadanganya wananchi wenye nia njema eti kuna mgao wa giza. Ndugu waandishi nyinyi wenyewe mtakubaliana na mimi baada ya kuwagawieni mshiko wenu mwisho wa kikao kuwa huu ni uwongo wa wazi. Au siyoooo?
Kinachotokea hapa si mgao hata kidogo, bali ni matatizo ya kiufundi ambayo yanatokana na sababu mbalimbali, kwa mfano hali tuliyonayo hapa ni kosa la watoto waliopiga manati transfoma, ikatikisika katika vibration chamber, jambo lililokoz internal bleeding ya oilcom, hapo kilichotokea ni zile Read Only Memory kukatika na kusababisha kutrip kwa excel,iliyoangusha transformer na kusababisha kinachoonekana mgao. Katika sehemu nyinge kweli kumefanyika downloading kubwa kwenye hizi internet café ambazo zimezagaa bila mpango, sasa kuna vijana wamedownload gigabyte nyingi mno hivyo kukoz internal hameorage ya system na kuonekana eti ni mgao. Wananchi wenzangu tuache hi dhana potofu ya kuhisi kitu. Ukweli ni kuwa mkipunguza kudownload kwenye hizo internet café nchi nzima haitakuwa na mgao wa giza. Otherwise tutaendelea kulaumiana.
Pia niongelee hili swala la kununua kuni za matumizi ya kampuni yetu  nje ya nchi wakati huku kwetu kuni ziko, jamani this is biznes, na katika bizness, kuna balance sheet, profit and loss account, kitaalamu balance sheet, msichanganye hii na bed sheet, ni kitu muhimu sana kuangalia, kwa sababu matokeo yake yanakuja onekana kwenye profit and loss account. Tujiulize hivi ukijiuzia mwenyewe , how are you going to balance sheet? Tusiwe wepesi tu kutamka , ni muhimu kuwa na client wa kutoka nje ambaye kwenye accounts zetu hujulikana kama external account, ambapo biashara hii inakuwa na sura ya kimataifa zaidi. There fore kununua kuni nje ni kuimarisha biashara kimataifa zaidi, we are making a name of ourselves and the Nation. Kampuni inakuwa ni ya kimataifa zaidi. Tushirikiane kwa nguvu zote kutetea kuni za njee, ili zetu nazo ziuzwe nje baada ya kukosa soko la ndani unaonaee. Ndugu waandishi baada ya mkutano huu wote mkachukue kabahasha kadogo ka laki sita sita za nauli ya kuwafikisha kwenye ofisi zenu, tukiwa pamoja nchi itaendelea.
Kauli mbiu yetu ni giza ni mali, bila giza hakuna tochi, bila giza hakuna jenereta, giza hoyeeeeeeeeeeeeeeeee

No comments:

Powered by Blogger.